11 ตอบกลับ

เสี่ยงค่ะ ของเราไม่เคยขึ้นเกิน2โล/เดือน มีเดือนนึงขึ้นทีเดียว4โล เท้า ขา บวมน้ำตาลในปัสสาวะรั่ว แต่ตรวจแล้วผ่าน หักดิบงดหวานน้ำตาลก็ไม่รั่วแล้ว เท้าบวมก็ยุบลงค่ะ

บ้านนี้น้ำหนักขึ้นเยอะช่วงสงกรานต์ กินน้ำอัดลม น้ำปั้น น้ำแข็งใส่ ทุกวันไปตรวจน้ำตาลมาขึ้น170 กลุ่มเสี่ยงเลย หมอให้โอกาสมาลดน้ำตาลไม่งั้นต้องโดนฉีดยาเบาหวานค่ะ

เราก่อนท้อง109คลอดตอน38+2น้ำหนักขึ้นไป131 ฝากพิเศษหมอบ่นแต่ก็ยังกิน ตามอารมณ์คนท้องมันหิวอ้ะเนาะ555 แต่แม่โชคดีไม่เป็นเบาหวานความดัน น้ำหนักลงลูก 4440คะ

เรา จาก38 ตอนนี้51 น้ำตาล159 ต้องรอ1อาทิตย์ไปตรวจใหม่เจาะเลือดชั่วโมงละเข็ม 1:99 2:129 3:128 4:95 รอดเเบบเฉียดฉิว เราไม่กินหวานเลย เเต่ขฃขอบเเอบกินโค้กวันละ1เเก้ว

บ้านนี้ขึ้นเดือนละโล แต่เจาะน้ำตาลเสี่ยงเป็นเบาหวานค่ะเพราะก่อนหน้านี้ติดของหวานมาก ตอนนี้เลยต้องคุมน้ำตาลคุมอาหาร 😂😂😅

บ้านนี้ก่อนท้องหนัก50 ตอนนี้60++ ตรวจน้ำตาลแล้วปกติไม่เสี่ยงอะไรเลยค่ะ ทั้งๆที่กินหวานแบบมากๆ แต่ก็ปกติทุกอย่าง.☺️☺️

บ้านนี้ก่อนท้อง47ตอนนี้37+1วีคไป73แล้วค่ะตรวจเบาหวานผ่านแต่คุณหมอบ่นตลอดเลยน้ำหนักขึ้นเยอะมากแต่ไม่ค่อยลงน้องเลย🥺🥺

บ้านนี้ขึ้นเหมือนกันโดนหมอบ่นตลอดเเต่ก็กิน😂 ขึ้นที่เดือนละ3โล

เสี่ยงค่ะ เราเองก็ขึ้นเยอะชอบกินหวานด้วยแต่เราตรวจน้ำตาลผ่าน

เลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะค่ะแม่ พวกแป้ง น้ำตาล ไขมัน นะค่ะ