4 ตอบกลับ

17วีคเหมือนกันค่ะ แต่น้ำหนักขึ้นไม่เยอะค่ะ เดือนละครึ่งโล เมื่อวานไปพบหมอ หมอบอกน้ำหนักกำลังดีค่ะ เพราะก่อนหน้านี้แพ้หนักมาก เพิ่งจะเริ่มกินได้ค่ะ😁

ค่อยโล่งใจหน่อยค่ะ นึกว่าขึ้นเยอะเกิน ขอบคุณนะค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ ขึ้นเดือนละ 2 โล ไม่แพ้ กินเก่ง หิวบ่อย กินได้ทุกอย่างเลยค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ค่อยโล่งใจหน่อยค่ะ

VIP Member

ตลอดตั้งครรภ์จนคลอดน้ำหนักขึ้น 10-15 โลค่ะ ลองเฉลี่ยๆดูค่ะ ทานปกติครบ 5 หมู่ ลดแป้งลดหวาน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

บ้านนี้ขึ้นมาเดือนล่ะ4โลแล้วค่ะ😂

กังวลจังค่ะ หมอบอกให้คุมน้ำหนัก ไม่อยากให้เยอะเกิน