9 ตอบกลับ

ใครที่บอกว่าน้ำมะพร้าวเป็นตัวขับเลือดบอกเลยคะไม่จริง เราถามคุณหมอแล้ว คุณหมอบอกว่าทานได้เพียงแค่อย่าทานเยอะวันละแก้วหรือวันละลูกพอค่ะ ของเราทานตั้งแต่ท้อง2เดือนจนตอนนี้8เดือนแล้วน้องแข็งแรงดิ้นดีปกติ

ใช่คะ ความเชื่อพวกนี้เอามาแต่ไหนกันไม่เข้าใจ

เรากินตั้งกะ 6-7วีค ตอนนี้ 17 วีคกว่าแล้วค่ะ นานๆกินทีนะคะมันหวาน แต่คนข้างบ้านชอบมาเตือนว่าห้ามกินค่ะ แอบนอยด์นิดๆ แต่แม่แฟนเราไม่เคยห้ามเลยปลอกไว้ให้ตลอด ของแบบนี้อยู่ที่ร่างกายเรามากกว่าค่ะ

น้ำมะพร้าวไม่ได้มีฮอร์โมนเยอะถึงขนาดทำให้แท้งนะคะ นี่กินตั้งแต่ท้อง5-6วีคแล้วมั้ง ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ สมบูรณ์แข็งแรงดีค่ะ กินได้ทุกอย่าง แต่อย่าเน้นอะไรค่ะ

ใช่ค่ะบ้านนี้กินตั้งแต่2เดือนจนตอนนี้8เดือนแล้ว หมอบอกกินได้ปกติแต่อย่ากินเยอะกลัวน้ำตาลขึ้น

น้ำมะพร้าว ถ้ากินเยอะ ในตอนที่อายุครรภ์ยังอ่อนอยู่ อาจทำให้แท้งได้ ทางที่ดีต้องกินประมาณ6-7เดือนขึ้น"เราลูก2แล้ว คนที่2ตอนนี้25สัปดาห์ "

ให้ผ่านไปสัก 16 วีคนะคะ เข้าไตรมาสที่สอง น้ำมะพร้าวมีสารที่จะกระตุ้นการขับเลือดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินตั้งเเต่รู้ว่าท้องค่ะ เพราะอยากให้ลูกผิวสวย เเต่นานๆกินทีค่ะ

กินตอน6 เดือนค่ะกินมากไม่ได้ค่ะน้ำตาลขึ้นค่ะ

ทานได้คะแต่อย่าทานเยอะเสี่ยงน้ำตาลขึ้น

ระวัง นต.