7 ตอบกลับ

นมแม่ ดีที่สุด ไม่มีอะไรมาเปรียบได้เลยค่ะ เด็กที่ทานนมแม่อย่างเดียวตลอด 6 เดือนแรก จะมีภูมิต้านทานและพัฒนาการที่ดีมากๆค่ะ

เป็นแค่พาหะไม่ใช่โรคไม่มีผลอะไรค่ะ ให้นมลูกได้ปกติ คุณหมอบอกมาค่ะเพราะบ้านนี้ก็เป็น ยังไงนมแม่ก็ดีที่สุดค่ะ

เชื่อหมอค่ะ พาหะไม่ได้ถือว่าเปนอะไร เป็นปกติของคนไืยค่ะ คนไทย80% เปน เรียกได้ว่าโรคประจำชาติ

นมแม่ดีที่สุดค่ะ พาหะหรือโรคธาลัสซีเมีย ติดต่อทาง DNA นะคะ ไม่เกี่ยวกับทางน้ำนมจ้า

VIP Member

แค่พาหะไม่เป็นอะไรค่ะไม่แสดงอาการไม่อันตราย ยังไงนมแม่ก็ดีกว่าอยู่แล้วค่ะ

ถ้าถามความคิดเห็นแม่บ้านนี้คิดว่ายังไงนมแม่ก็ดีกว่านมผงค่ะ

นมแม่ดีกว่าคะพาหะไม่ได้เป็นโรคร้ายแรงบ้านนี้ก็เป็นพาหะคะน้องกินนมถึง9เดือนตอนนี้น้อง6ขวบแล้วคะปกติทุกอย่าง