8 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้แม่พกน้องใส่เป้สะพายแบบคาดเอวไปด้วยตลอด คิดว่าแบบนี้น้องเลยนั่งเป็นไวนะคะ น้องนั่งได้ตอน5-6เดือน สามารถทรงตัวพร้อมนั่งทานข้าวเองได้ตอน6เดือนพอดีค่ะ

บ้านนี้หัดนั่งตอน5เดือนค่ะ​ นั่งแบบไม่ได้ใช้เก้าอี้หัดนั่ง​ เพราะน้องไม่ชอบ ตอนนี้5เดือน21วัน​ นั่งได้เกือบ100%แล้วค่ะ

5 เดือนค่ะ ตอนนี้เกือบ 6 เดือนละ ยังทรงตัวตอนนั่งไม่ได้กีเท่าไร แต่ค่อย ๆ ฝึกไปค่ะ ไม่กดดันลูก

บ้านนี้คลานก่อนแล้วมานั่งค่ะ ตอน 7 เดือน

บ้านนี้นั่งได้ตอน4เดือนกว่าเลยค่ะ

4 เดือนค่ะ นั่งเก้าอี้หัดนั่ง

8เดือนค่ะ นั่งแล้วคลานเลยค่ะ

บ้านนี้7เดือนค่ะ