5 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะน้อง2เดือน20วันน้องไม่ถ่ายมา2วันแล้วค่ะน้องกินนมแม่ นมผง เพราะนมแม่ไม่พอค่ะแต่น้องตดตลอดเลยค่ะแม่กังวลมาก

หนูก็ไปปรึกษาหมอมาแล้วคะ

VIP Member

กินนมผสม บ้านนี้5วันค่ะกว่าจะถ่าย ตอนนี้เปลี่ยนเป็นแอนฟาเลค เจนเทลแคร์ ถ่ายทุกวันเลย แต่เน้นนมแม่มากกว่าค่ะ ลองดูนะคะ

เคยลองตัวนี้ละคะ น้องก็ไม่ค่อยถ่ายเหมือนกัน เป็นที่คุณอม่ชงเข้มไปหรือป่าวก็ไม่รู้

ลองดูว่าถ้าน้องถ่ายต้องเบ่งหรืออึแข็งไหม ถ้าเบ่งและอึแข็งลองเปลี่ยนนมชงดูค่ะ

มีเบ่งคะ แต่ถ่ายออกมาเหนียวนิดหนึ่ง ไม่ค่อยมีน้ำ

เปลี่ยนนมค่ะ ลองตราหมีค่ะ 3-4วันไม่ถ่าย ขนาดนี้ ต้องเอาเทียนเหลวมาสวนก้นค่ะ

ลองหมี ก่อนค่ะ ยื่น1

เปลี่ยนนมค่ะ น้องน่าจะไม่ถูกกับนม กินนมผงด้วยอย่างน้อยควรถ่ายทุกวันค่ะ

ไปหาหมอก็ได้ค่ะจะได้คำแนะนำดีกว่า