2 ตอบกลับ

ลูกเราก็เป็นค่ะ ช่วงแรกๆจะถ่ายทุกวันๆละหลายรอบ (ช่วงแรกเกิด) พอตอนนี้เดือนกว่าๆเป็น 2 วันถ่าย ทีนี้มีทิ้งช่วง 4 วันยังไม่ถ่ายแล้วงอแง เลยพาไปหาหมอค่ะ คุณหมอตรวจแล้วบอกว่าท้องไม่ได้ผูกค่ะ ยังตดได้ แสดงว่าข้างในยังมีช่องว่างให้ลมวิ่งผ่าน และบอกว่าถ้าน้องกินนมแม่ล้วนๆมันย่อยง่ายไม่มีกากเหมือนนมผสม หมอให้เต็มที่ไม่ถ่ายเลย 2 สัปดาห์เลยค่ะ หมอให้สังเกตสีปละลักษณะของอุจาระค่ะถ้าปกติดี (สีเหลือง เหลว) ก็ไม่เป็นอะไรค่ะ

ขอบคุณนะคะ พรุ่งนี้ว่าจะพาไปหาหมอเหมือนกันแต่เขายังตดได้อย่างนี้ค่อยโล่งขึ้นมาหน่อย