ตัวลอกแบบนี้เป็นรัยมั้ย

น้องได้9 วัน ตัวลอกแบบนี้มีวิธีแก้มั้ยค่ะ

ตัวลอกแบบนี้เป็นรัยมั้ย
31 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ลองงดใช้ครีมอาบน้ำไปก่อนนะคะ แล้วหยดออยใส่ในน้ำแล้วอาบให้น้อง

เวลาอาบน้ำหยอดมันออยลงนัยน้ำสองสามหยอดค่ะ. มันจะหายปัยเอง

เดกแรกเกิดเปนแบบนี้ทุกคนไหมค่ะ ที่ถามอันนี้ไม่รู้จิงๆค่ะ

VIP Member

แพ้อะไรไหมคะ ผิวแห้งมาก อาบน้ำเสร็จทาออยด้วยนะคะ บำรุงผิว

อาบน้ำถูนิดๆ ทาครีมเดะก้อหายจ้า ลูกสาวเปนเหมือนกัน

ตอนอาบน้ำให้น้องผสมเบบี้ออยไหมค่ะ นิดหนึ่ง

เบบี้ออยล์ผสมน้ำทุกครั้งที่อาบน้ำนะคะ

ปกติค่ะ หายเองค่ะ อย่าขัดอย่าแกะก็พอ

VIP Member

ปกติของเด็กจ้า เดี๋ยวก็ลอกออกหมดเอง

ปกติค่า เดี๋ยวลอกหมด หายเองค่ะ