5 ตอบกลับ

VIP Member

แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ บ้านนี้ตอนแรกก็กังวลเรื่องฟันน้องไม่ขึ้นสักที เด็กบ้านอื่น6เดือนขึ้นแล้ว บ้านนี้ขึ้น9เดือนเพิ่งจะออกมา1ซี่หลังจากนั้นมาเรื่อยๆเป็นดอกเห็ดเลยค่ะ ตอนนี้10เดือนมา4ซี่แล้วค่ะ 🦷🪥

Super Mum

ของบ้านนี้11เดือนก็ยังไม่ขึ้นค่ะหมอบอกขึ้นช้าสุด1.5ขวบเกินนี้ลองปรึกษาหมอค่ะ แต่ฟันยังไงมันก็ขึ้น

ปกติค่ะ เด็กบางคนขึ้นช้าค่ะ เด็กบ้านนี้ขึ้นตอน8เดือนค่ะตอนนี้6ซี่แล้วค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะน้องจะ11เดือนแล้วฟันยังไม่ขึ้นเลย

Super Mum

ปกติค่ะ หมอบอกว่ารอได้ถึง 1.6 ขวบค่ะ

ใช่ค่ะแม่ ถ้าหลังจากนั้นไม่ขึ้นต้องไปหาหมอค่ะ