16 ตอบกลับ

ลองปรึกษาหมอดูค่ะบางคนก็ทานได้บางคนก็ยังทานไม่ได้ค่ะ

ต้องจำกัดไหมค่ะเด้กแรกเกิดต้อวทานนมขนาดไหนถึงจะพอ

เด็กแรกเกิดควรทานครั้งละ2ออนต่อรอบวัน1ควรทาน7-8ขวดและให้ทานห่างกันทุกๆ2-3ชม.ทานอีกครั้งจ้า ถ้าทานมากไปน้องอาจจะอ้วกได้เนื่องจากกระเพาะของเด็กยังเล็กๆมากๆไม่สามารถรับนได้ในปริมาณที่มากจ้าแม่

ป้อนได้แล้วค่ะบ้านนี้ยายป้อนให้ตั้งแต่3เดือน

สมุดชมพูมีอ่านนะคะ อ่านได้ทุกช่วงวัยเลย

อ่านสมุดสีชมพูฝากครรภ์ให้เข้าใจก่อนค่ะ

6เดือนขึ้นไปค่อยป้อนอาหารบดละเอียดค่ะ