14 ตอบกลับ

ลูกเราเป็นค่ะ แต่น้อยกว่านี้ หมอบอกว่าเกิดจากเส้นเลือดที่ไม่แข็งแรง แตกตัว หมอแจ้งว่าไม่ต้องทำอะไร ช่วงตอนที่เค้าเริ่มตัวโตจะเห็นว่าใหญ่ขึ้นบ้าง แต่ส่วนมากจะหายเองตอนโต ที่ผิวหนังหนาและสมบูรณ์

อันนี้น้องเปนตั้งแต่เกิดตอนแรกหมอสงสัยจะเปนปานแดงไม่ก็เส้นเลือดพาไปตรวจเมื่อวันที่1ธันวาหมอบอกเปนแค่ปานเดะก็หายไปเองถ้าเส้นเลือดจะเปนนูนๆค่ะ

ไม่ใช่ปานคะ ถ้านูนจะเป็นหลอดเลือดอักเสบ​ ถ้าแบนเรียบจะเป็นหลอดเลือดฝอยแตกคะ แม่รีบพาน้องไปหาหมอดีกว่านะคะ

ลองปรึกษาหมอดีกว่าไหมคะแม่ เพราะลักษณะดูเป็นเม็ดกระจายๆ ไม่น่าจะใช่ปานนะคะ แต่ยังไงลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

ไม่ใช้ปานแน่นๆค่ะ ควรหาหมอค่ะ เราไม่แน่ใจว่าเป็นผื่นแพ้ธรรมดาหรือการติดเชื้อไวรัสที่ผิวหนังค่ะ

ไม่ใช่ปานแน่ๆคะควรปรึกษาแพทย์นะคะเป็นเม็ดอย่างนั้นคิดว่าน่าจะเป็นมะเร็งนะคะ

พูดสะน่าตกใจ น้องอาจเปนแค่ผื่นแพ้ เพราะผิวเด็กแพ้ง่ายค่ะ

น้องเป็นงูสวัดไม่ค่ะ อันนี้ก้อไม่แน่ใจเหมือนกันค้ะลองปรึกษาแพทย์ดูน่ะค่ะ

เหมือนงูสวัดเลยร้ายแรงมากนะ ถึงตายเลย รีบไปหาหมอเถอะ

แม่ไปหาหมอรึยังคะหมอว่ายังไงคะ น้องเป็นอะไร

เหมือนงูสวัสเรยค่ะพาน้องหาหมอดีกว่าคะ