46 ตอบกลับ

ลูกเราพึ่งเป็นมาเองค่ะ หาหมอ หมอให้แต่ยาทามาจ้า "ยาขี้ผึ้งแบบหลอด ค่ะใช้ดี แต่เราใช้วิธี 1.ใช้ คัดเต้นบัด จุ่มน้ำเกลือเช็ดให้แผลสะอาด 2.ใช้ คัดเต้นบัด ทาขี้ผึ้งทาบางๆค่ะ และพยายาม ทา3เวลาได้ยิ่งดี .... ดูแลให้แผลสะอาดตลอด เวลาเช็ดอย่าแกะเด็ดขาดไม่งั้นจะลามค่ะ

VIP Member

หาคุณหมอดีที่สุดค่ะ เนื่องจากการรักษาเองโดยไม่ใช่แพทย์อาจจะรักษาไม่ตรงจุด ยิ่งเวลานานแผลอาจจะลามมากขึ้น และ ทำให้การรักษายาก + น้องอาจจะเจ็บค่ะ

ต้องพาน้องไปหาหมอค่ะแม่ น้องยังเล็ก ไม่แนะนำให้ซื้อยารักษาน้องเองโดยที่ไม่ทราบสาเหตุจริงๆว่าน้องเป็นอะไรค่ะ ขอให้น้องหายไวๆนะคะ

แม่พาน้องไปหาหมอดีกว่าคะ เผื่อน้องเป็นไรเยอะ อย่าไปซื้อยาทาเองนะคะหาหมอดีที่สุด

ไม่ต้องทาอะไรแล้ว...จริงๆไม่ควรปล่อยให้นานขนาดนี้นะคะ #หาหมอด่วนค่ะ

ต้องไปหาหมอเด็กนะตะ..ตามคลินิกที่ไม่ใช่หมอเฉพาะทางก้ไม่ดีค่ะ

พาน้องหาหมอนะคะเดวเป็นเยอะคะขอให้น้องหายไวๆคะ

พาน้องไปหาหมอดีกว่าค่ะจะได้รักษาถูกวิธี

คงเจ็บและคันน่าดู หาหมอนะคะแม่ สงสารน้อง

หาหมอดีกว่าค่ะแม่หายไวๆนะคะลูก