12 ตอบกลับ

VIP Member

น่าจะภูมิเเพ้เเบบเเพ้อากาศหรือลพิษนะคะ เราเคยเป็น ลักษณะนี้เลย ตอนเราเป็นไปร้านขายยา เขาจัดยาเสริมภูมิต้านทานให้กินเเล้วหายนะคะหายขาดไม่เป็นอีกเลย เเต่น้องยังเด็ก ลองพาไปหาหมอ ไม่ก็ร้านขายยาเภสัชดูค่ะ

ใช้เบกกิ้งโซดา 1ช้อนโต๊ะ กับเกลือทะเล 1ช้อนโต๊ะ ผสมน้ำพอประมาณ...อาบน้ำให้สะอาดก่อน แล้วถึงทาตัวนี้ ทิ้งไว้20นาที แล้วล้างออกไม่ต้องถูสบู่ค่ะ

หนูเคยเป็นแบบนี้ตั้งแต่เด็กแม่เอาพลูบดละเอียดชุบสำลีทาตามตัว หายนะคะ

น่าจะแพ้ ( อาหาร ยา วัคซีน น้ำยาซักผ้า น้ำยาปรับผ้านุ่ม โลชั่น ครีมอาบน้ำ )

TapFluencer

เหมือนคนโตกำลังนอนคว่ำเล่นโทรศัพท์อยู่เลยอ่ะแม่

ทำไมน้องตัวโตจังคะ มองนึกว่าเป็นคนโตเลยนะเนี้

VIP Member

เหมือนเป็นลมพิษ ในรายที่เป็นผู้ใหญ่เลยคะ

น้องแพ้ค่ะ ควรพาไปหาหมอนะคะ ไม่รู้ว่าแพ้อะไร

ขอบคุณมากคะ ตอนนี้น้องหายดีแล้วคะ

พาน้องหาหมอเลยดีกว่าค่ะแม่

พาน้องไปหาหมอดีไหมคะแม่