5 ตอบกลับ

มีน้ำมูกใช่มั้ย น้องกี่เดือนคะ เด็กสั่งน้ำมูกไม่เป็นต้องล้างจมูกถ้ายังเล็กใช้แบบหยด ถ้าโตหน่อย7เดือนขึ้น จับล้างจมูกแบบใช้ไซริง หรือถ้าแม่ทำไม่เป็นใช้แบบสเปรย์ฉีดพ่นก็ได้ แล้วใช้คัตตอนบัตเช็ดออก

ยังไงไม่ดีขค้นพาไป รพ นะคะ ตรวจโควิดrsvและไข้หวัดใหญ่ค่ะ ตอนนี้อยู่จุดพีคสุดๆ และถ้าน้องน้ำมูกและเสมหะเยอะ ควรไปดูดออกนะคะถ้าลงปอด ปอดจะเป็นฝ้าค่ะ ไม่คุ้ม

คัดจมูก เป็นน้ำมูกล้างจมูกค่ะ หายใจโล่ง แล้วหยดเซรั่มหอมแดง หรือแบบแผ่นแปะช่วยอีกทาง

ใช้แผ่นแปะแก้หวัดค่ะแก้ได้ค่ะช่วยให้หายใจโล่งค่ะ

ทุบหัวหอมห่อผ้าไว้หัวเตียง ช่วยได้ระดับนึ่งคะ