5 ตอบกลับ

อยู่ที่ความชื้นของผ้าอ้อมหรือแพมเพิสค่ะแม่หมั่นดูแพมเพิสน้องบ่อยๆนะคะใช้ทิชชู่เปียกเช็ดทำความสะอาดทุกครั้งหลังเปลี่ยนแพมเพิสแล้วก็ทาแป้งเนื้อโลชั่นให้น้องทุกครั้ง บ้านนี้ทำแบบนี้ทุกครั้งที่เปลี่ยนแพมเพิสขอบจิมิและขาไม่แดงเปื่อยหรือมีผื่นเลยค่ะ😊

ทายาตัวนี่เลยค่ะ ก่อนใส่ผ้าอ้อม ลูกเราก้อเปนค่ะ แต่ตอนนี่หายแล้วค่ะ

บ้านนี้ใช้ครีม เฟ&เม ทาแล้วหาย ใช้ดีมาก

พักผ่าอ้อม ชื่นแล้วเปรียนทันทีคะ

ลองทาแค่แป้งเด็กธรรมดา หรือหาหมอรึยังคะ

บ้านนี้ใช้แป้งไร้แคร์ค่ะ