6 ตอบกลับ

น้องกินนมแม่หรือป่าวค่ะเหมือนน้องจะแพ้สารอาหารจากน้ำนมแม่ บ้านนี้เคยเป็นค่ะแบบนี้เลยต้องไปเทสว่าน้องแพ้อะไรบ้างแล้วแม่ก็ต้องงดิาหารจำพวกที่น้องแพ้ค่ะ

เทสประมาณเท่าไหร่คะ

ให้ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดบ่อยๆคะ ใช้สำลีวนเป็นวงกลมรอบเดียวทิ้งอย่าใช้สำลีแผ่นเดียวกันเช็ดซ้ำๆ

ขอบคุณค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่หมอไม่ให้ทายา หมอเป็นเพราะอากาศหนาวค่ะ แต่ให้ครีมมาทาให้น้องแทนค่ะ

ได้ยาบีเพนเทนมาทาอ่ะค่ะ แต่ว่าน้องไม่ดีขึ้นเลย

แนะนำไปครีนิคหรือร้านเภสัชกรนะค่ะแม่บ้านนี้พึ่งเป็นและกำลังดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

ไปมาแล้วได้ครีมมาทาแต่ว่าน้องไม่ดีขึ้นเลยค่ะ

คลินิกนี้750ค่ะแต่ว่าที่อื่นไม่รู้ค่ะแม่

ที่บ้านมีคนมีหนวดมาหอมน้องรึป่าวคะ

หนักมากๆๆลาม ควรพาไปฟาหมอนะคะ