7 ตอบกลับ

ก่อนนี้นี้น้องเป็นไข้หรือตัวร้อนหรือป่าวคะ น้องที่บ้านเป็นปู่ย่าบอก เป็นไข้ออกตุ่มให้กินไข่ให้มันออกเยอะๆละก็จะหาย ส่วนตัวทาคาลาไมลให้น้องคะ แต่ถ้าเป็นผื่นร้อน แนะนำเบด้าไดโป หลอดละ40บาทคะดีมาก

ของลูกเราส่วนใหญ่ขึ้นที่หน้าค่ะ แม่ให้หมอวินิจฉัยก่อนดีกว่าค่ะ หมอจะจ่ายยาได้ตรงโรคกว่า เพราะผื่นมีหลายชนิดค่ะ

ตอนนี้ผื่นเริ่มหายแล้วค่ะ น้องเป็นผื่นเด็กปกติค่ะ

น่าจะผดร้อนไหม๊คะ ยังไงพบคุณหมอก่อนดีกว่าค่ะ

แพ้อาหารที่คุณทานเข้าไปมั้ยค่ะ

Super Mum

พาน้องหาหมอนะคะ

พาหาหมอนะ