10 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ น้องไปฉีดวัคซีนสองเดือน กลับมาปกติ พอกลางคืนเท่านั้นแหละ น้องหลับตัวรุมๆ ตื่นมาตอนสองทุ่ม ร้องลั่นบ้านเลยค่ะ ร้อง 10 นาทีหลับ เป็นแบบนี้ 3 ชม. เป็น 3 ชม.ที่ทรมานใจมากๆ ตั้งแต่เกิดมาน้องไม่เคยร้องงอแงแบบนี้ ตอนนั้น แม่ทาแซมบัครอบๆรอยฉีด เอาเจลประคบเย็น ประคบตรงรอยฉีด ประห้าทุ่มน้องก้อหลับยาวเหมือนปกติ ตื่นเช้ามีไข้ แม่เช็ดตัวบ่อยๆ เข้าเต้าบ่อยๆ สลับกัน กลางคืนหายไข้เลยค่ะ

VIP Member

ส่วนตัวใช้เจลลดไข้เด็กนั่นแหละค่ะ ตัดครึ่งแล้วแปะ เพราะเราคิดว่าถ้าเอาแผ่นแปะแก้ปวดของผู้ใหญ่มาติดจะระคายผิวน้อง ขนาดตอนเราปวดฟันแล้วเอามาติดที่แก้มยังรุ้สึกเย็นมากเลย

จะแนะนำคุณแม่นะคะหลังจากชีดวัคซีนให้ใช้โกเอียติดตลงที่น้องโดนชีดติดทันทีกลับมาบ้านให้อาบน้ำให้น้องแล้วให้น้องถานยาลดไข้น้องเจ็บที่แผลเป็นเพราะหมอมือหนัก

ประคบเย็นให้ลูกค่ะลูกมีไข้นิดหน่อยก็ให้ทานยาลดไข้ของเด็กตามที่แพทย์ให้มา

น้องโอเครแล้วค่ะ ขอบคุนทุกความคิดเห็นนะค่ะ 💓

บ้านนี้ตอนฉีดก็ร้อง ใช้ วิคทา พอบรรเทาได้

ขอบคุนทุกคอมเมนเรยค่ะ น้องหายดีแล้วค่ะ

VIP Member

แผ่นเจลค่ะ​ กับยาหม่อง

เอาปะปวดปะเลยคะช่วยได้

ที่เป็นแผ่นสีขาวมีรูคะ

VIP Member

ใช้แผ่นเจลค่ะ