5 ตอบกลับ

ลองล้างจมูกน้องดูค่ะ แม่บ้านนี้ล้างจมูกให้น้องค่ะ ตอนแรกก็ไม่กล้ากลัวน้องสำลัก แต่ด้วยความที่น้องหายใจคลืดคลาดช่วงเวลานอนตลอด คนเป็นแม่เห็นแล้วสงสารลูก เลยไปร้านขายยาแล้วปรึกษาเภสัชกร เพื่อจะซื้ออุปกรณ์ล้างจมูก เขาก็แนะนำ เราเลยมีความกล้าที่จะทำให้น้อง พอซื้อมาล้างให้แล้ว หายเลยค่ะ #แต่เวลาล้างจมูกให้น้องอาจจะมีสำลักบ้าง แม่ๆค่อยๆทำดูนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไปหาหมอมาเมื่อวานได้ยาละลายเสมหะมาทาน และลองใช้ที่ดูดน้ำมูกดูนะคะ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยเด็กเป็นกันเยอะค่ะ

บ้านนี้ชอบเป็นเวลากลางคืนค่ะ กลางวันไม่มีน้ำมูกแต่หายใจคลืดคลาด กลางคืนนี้เหมือนคัดจมูกหายใจดังมาก

หาหมอค่ะ อาการไอมันอาจเกี่ยวข้องกับปอด ไปให้หมอเชคดูค่ะ

ทำยังไงดีก็พาลูกไปหาหมอค่า