3 ตอบกลับ

คล้ายๆกันค่ะ ทานนมน้อยลงแต่ไม่ถึงกับต้องฝืน รอบกินห่างขึ้น เพราะน้องทานอาหารเสริมแล้ว บางวันมื้อเช้าด้วยเย็นด้วย บางวันเช้าอย่างเดียว เราสังเกตุว่าตั้งแต่ทานอาหารเสริมด้วย ทานนมลดลงค่ะ หมอบอกเราว่าตอนนี้ควรให้อาหารเสริมครบ5 หมู่เป็นหลักค่ะ นมยังกินอยู่แต่ลดลงได้ค่ะ เรื่องฟันจะขึ้นไม่แน่ใจว่าเกี่ยวไหมคะ เพราะฟันก็ขึ้นแล้วจริงๆ

ฟันจะขึ้นคะ อาจกำลังปวดเหงือกอยุ่ หายากัดให้น้องช้วยให้ฟันขึ้นเร็วขึ้นคะ

TapFluencer

บ้านนี้กลางวันแค่ 12 ออนซ์เองค่ะ จะ8เดือนแล้ว แม่เพลีย