8 ตอบกลับ

แม่ได้ให้น้องกินอย่างอื่นด้วยรึป่าวคะเราให้ลูกกินนมผงล้วนเหมือนกันแต่ไม่เคยเป็นสีเขียวทั้งหมดแบบนี่เลยค่ะแม่ลองปรึกษาหมอดูมั้ยคะ ลูกเรา1เดือน31วันค่ะ

ถ้ากินแอนฟา ก็อาจจะเป็นสีเขียวก็เป็นได้

ปกติค่ะ เพราะนมผงบางตัวมีธาตุเหล็กเยอะ ลูกเราห็เป็นค่ะตอนแรกก็ตกใจ เลยไปหาหมอ แต่หมอบอกปกติค่ะ แต่ถ้ากังวล พบหมอดีที่สุดค่ะ

นมมีส่วนผสมของธาตุเหล็กเยอะไหมค่ะ แต่ลูกเคยเป็นตอนเปลี่ยนนมค่ะ แต่ในกรณีนมเดิมก่อนหน้านี้ไม่เป็น ลูกปรึกษาหมอดูค่ะ

สีดูแปลกค่ะ พบหมอดีกว่า ปกติจะออกเขียวนิดหน่อย แต่ไม่ดูเหมือนถ่ายเหลวแบบนี้

Super Mum

เหมือนน้องท้องเสียเลยค่ะ แม่ลองพาน้องไปหาหมอดูมั้ยคะ

ถ้าไม่ใช่สีเหลืองทุกกรณีควรพบหมอค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เราไม่แน่ใจ เม้นต์ช่วยดันโพสต์นะคะ

ขอบคุณค่ะ

น้องกินนม s26 ไหมคะแม่

หมี Bebe 1 ค่ะ. แต่ก็กินมาตั้งแต่เกิดนะคะ ปกติเหลืองสวย