4 ตอบกลับ

ถ้าไม่ซึม ร้องไห้ ปวดท้อง ก็ปกติค่ะ ลูกเราก็นมแม่ 100% ค่ะ พอ 3 เดือนกว่าก็เริ่มถ่ายน้อยลง ตอนนี้ 4 เดือนกว่า ถ่ายสัปดาห์ละครั้งค่ะ ทิ้งบอมบ์เลยค่ะ 🤣😂

🤣🤣🤣 นึกภาพออกเลยค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่มีอาการร้องไห้หรืออาการคล้ายปวดท้องถือว่าปกติเลยค่ะเพราะนมแม่ย่อยง่ายจนไม่เหลือกากใยที่จะต้องถ่ายออกมาค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ลูกเรา3-4วันถึงถ่าย 1ครั้ง แต่อนตอนกลางคืนลูกตื่นบ่อยเหมือนไม่สบายท้องค่ะ

เหมือนกันค่ะ งอแงตอนกลางคืน

ปกติค่ะ ถ้ามากกว่า 5 วันหาหมอค่ะ ตอนฉีดวัคซีนคุณหมอแนะนำมาแบบนี้ค่ะ