7 ตอบกลับ

1-2 เดือนบ้านนี้ให้น้องกิน 2 ออนซ์ 8-10มื้อต่อวันค่ะ กะเพราะน้องยังเล็กค่ะคุณแม่ ให้ป้อนถี่เอา ป้องกัน Overfeed น้องอ้วกออกปากออกจมูกเดี๋ยวสำลักอีกค่ะ (บางคนสำลักหายใจไม่ทันอันนี้อันตรายค่ะ) คุณแม่แนะนำมาค่ะช่วงแรกให้กินแบบนี้ ของเราทีแรกปั๊มใส่ขวดให้กินแต่หลังๆจับเข้าเต้าน้องดูดจนเต้าแฟ่บ อิ่มหลับสบายค่ะ ถ้าแม่ไม่มีนมลองซื้อยาประสะน้ำนมมากินนะคะ หลังคลอดถ้าบอกหมอขอยากระตุ้นน้ำนมหมอก็จัดให้ทานค่ะ ของเรา4วันแรกก็ยังไม่มาแต่ก็ปั๊มค่ะ ปั๊มออกแต่ลมก็ปั๊ม ปั๊มทุก 2 ชม.จากนั้นก็มาแบบทะลักเลยค่ะ หรือจะให้พยาบาลคลีนิคนมแม่นวดเปิดท่อน้ำนมก็ได้นะคะ เราทำแล้วได้ผลดีค่ะ

ให้กินครั้งล่ะ2ออนซ์เหมือนกันค่ะแม่ขอบคุณมากค่ะลองมาทุกวิธีแล้วค่ะแม่อยากให้ลูกกินนมแม่เหมือนกันค่ะจนบางทีเครียดไปเลย

ขอนอกเรื่องหน่อยค่ะที่นอนที่น้องนอนเป็นแบบที่ในลาซาราไหมค่ะแม่ ใช่ดีไหม เขาดูไว้จะซื้อให้ลูกเห็นลายเหมือนกันที่ดูไว้ค่ะ

ลูกเรากินครั้งละ2ออนซ์ค่ะ

ข้างกล่องนมผงมีบอกค่ะแม่ ลูกเรา 23 วัน ให้กินครั้งละประมาน 3-4 ออนซ์ จำนวน 6-7 มื้อต่อวันค่ะ

แล้วแต่เด็กนะคะ ลูกเรา 23 วัน แต่หนัก 4โลกว่าค่ะ เลยกินจุ ปรึกษาหมอดีกว่านะคะ

ระวังน้องอ้วนไปนะค่ะ แต่สำหรับเขาจะเลี้ยงที่ร้องอิ่มค่ะ ถ้าเขาไม่อิ่มเดียวงอแง อีก

😊😊ขอบคุณค่ะแม่

คุณ​แม่ต้องให้น้องกินแค่2ออนซ์มั้ยงันมันทำให้น้องปวดท้องมากและท้องเสียค่ะ

ที่ดีที่สุดคือนมคุณ​แม่ให้น้องกินน่ะค่ะ

นมแม่ไม่มีจริงๆถึงต้องพึ่งนมชงค่ะแม่ทำทุกวิธีแล้วเลยคิดว่าเงินค่าที่ซื้อยาบำรุงมากินซื้อนมให้ลูกกินดีกว่าค่ะหมดปัญญาจริงๆค่ะ

ข้างกล่องมีบอกค่ะ

หมอแนะนำ enfa กับ hiQ