34 ตอบกลับ

ถ้าเป็นมากก็ลองไปหาหมอดูก็ได้นะคะ เพราะลูกคนแรกเป็นแบบนี้แหละค่ะ แม่กินนมวัวเยอะ น้องเลยแพ้นมวัวจากนมแม่

ใช้ตัวนี้ทาท้องทาหลังและอุ้งเท้าและอุ้มน้องพาดบ่าทุกครั้งที่น้องกินนมอิ่มอุ้มพาดบ่าจนกว่าน้องจะเรอค่ะ

จับน้องในท่าเหมือนนั่งแล้วลูบหลังขึ้นมาคอ รอนานนิดนึงนะคะ น้องก็จะเรอ ถ้าน้องไม่เรอน้องจะงอแงคะ

ลองเอาปูนที่เขาเคี้ยวหมากกับใบกระเพราผสมน้ำนิดหนึ่งนะคะจะช่วยให้น้องถ่าย​ กลัวน้องปวดท้องจ้า

ถ้าอุ้มพาดบ่าน้องยังไม่เรอ ให้น้องกินไกด์วอเตอร์อีกเสียงค่ะ บ้านนี้ผสมไปในนมให้น้องกินทำให้น้องผายลมท้องไม่อืดค่ะ

VIP Member

มหาหิงค์ค่ะทาแล้วจับน้องนั่งตบหลังเบาๆค่ะเดี๋ยวก้อเร่อถ้าไม่ให้น้องเร่อจะอ๊วกค่ะ

ทามหาหิงคะ...ช่วยได้...เวลาน้องกินอิ่มให้คุณแม่อุ้มน้องผาดบ่าแล้วลูบหลังน้องคะ

ทามหาหิงค์ที่ท้อง เท้า และกินยาไกด์วอเตอร์คะ คุณแม่ลองไปดูนะคะ ไกด์วอเตอร์คะ

หลังน้องกินน้ำกินทุกครั้งพยามจับน้องลูบหลังเรอให้เพื่อผ่อนคายอารมณ์

หลังกินนมเสร็จจับน้องพาดบ่าให้เรอเลยค่ะ แล้วทามหาหิงค์รอบๆสะดือน้อง

ซื้อมหาหิงค์มาทาให้น้องนะค่ะแม่ แล้วคอยนวดท้องน้องเบาๆนะค่ะคุณแม่