21 ตอบกลับ

บ้านนี้ 3 วันแรกสังเกตอาการในตู้พร้อมใส่สายออกซิเจน แล้วยังไม่ดีขึ้น คุณหมอเลย x-ray ดูปอดบอกติดเชื้อ ให้ยาฆ่าเชื้อครบ 7 วัน แล้วอาการน้องก็ดีขึ้นเรื่อยๆ หายเป็นปกติค่ะ แข็งแรงไวๆ นะลูก

บ้านนี้ผ่าคลอด 29 ธ.ค.64 หมอบอกน้ำตาลต่ำ ออกซิเจนในเลือดผิดปกติ อยู่ในตู้ใส่ออกซิเจนตั้งแต่ 29-4 ม.ค.พึ่งออกมาอยู่ห้องปกติ ต้องให้ยาฆ่าเชื้อต่อ ไม่รู้จะได้ออกวันใหนเลยคะ

บ้านนี้น้ำตาลต่ำ หายใจเร็ว ปอดติดเชื้อ อยู่ nicu 4วันค่ะ ให้ยาฆ่าเชื้อ7วัน ใส่ท่อออกซิเจนด้วย ตอนนี้แข็งแรง กินนมเก่งมากค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะแม่

บ้านนี้คลอดออกมาหมอบอกน้องหายใจเหนื่อย และอยู่เอนไอซียู1คืน ปอดติดเชื้อ และก็เข้ายาฆ่าเชื้อครบ7วัน ปัจจุบันน้อง4ขวบ10เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้โดนยาฆ่าเชื้อ11วันเต็มค่ะ เจาะปอดเพราะปอดรั่วใส่ทั้งท่อทางปากและใส่ออกซิเจนทางจมูก

บ้านนี้คลอดมา ปอดติดเชื้อ หายใจหอบ ได้เข้ายา 14 วันค่ะ วันที่ 15 ได้กลับบ้านค่ะ

ขอให้น้องหายเร็ววค่ะบ้านนี้ก้อเป็นค่ะประมา8วันค่ะปอดติดเชื้อผ่าคลอด

แข็งแรงไวๆนะค่ะ หัวอกเดียวกัน บ้านนี้ก้ให้ยาฆ่าเชื้อ เลือดผิดปกติ

ขอให้น้องแข็งแรงเร็วๆนะค่ะ เดียวก็หายนะค่ะคุณแม่ ✌️🙏

หายคะแต่ต้องใช้เวลาบ้านนี้โดนไป8วันตอนนี้หายแล้วคะ