6 ตอบกลับ

ถ้าเป็นเวลาเดิมๆน่าจะโคลิคค่ะ​ แต่อาการที่แม่กล่าวมาน่ากังวลตรงที่เค้าไม่ยอมกินนี่แหละ​ค่ะ​ เพราะลูกเรสก็ร้องช่วงบ่ายๆทุกวัน​ ปรึกษา​คุณหมอ​เค้าบอกว่าถ้าน้องยังกินได้​ ไม่มีไข้ก็ไม่น่ากังวลค่ะ

บ้านนี้อุ้ม ปลอบ ยืนบ้างนั่งบ้าง เปิดเสียงได่ เป่าผมในยูทูป ในช่วงน้องหยุดร้อง รีบให้กินนม

ลองเอาน้องนอนซบ อกดูสิคะให่ได้ยินเสียงหัวใจเราเขาจะได้อุ่นใจเคยทำมาก่อนได้ผลนะคะ

น้องอาจจะท้องอืดนะค่ะแม่ลองทามหาหิงค์ที่ท้องกับใต้ฝ่าเท้าดูนะค่ะ

มาแล้วก็ยังร้องอยู่ค่ะ ทา2-3รอบแล้วค่ะ

บ้านนี้ให้เรอ กอดอุ้ม หรือนอนบน อกค่ะ

คุณแม่ลองอุ้มเรอดูนะคะ

เรอแล้วค่ะ ยังร้องไม่หยุดเลย