12 ตอบกลับ

ช่วง4-6โมงเย็นพยายามไม่ให้เขานอนต่อเนื่องค่ะ อุ้มเดินเล่น กลางวันไม่ต้องฝึกให้หลับยาว พอหลัง6โมงเย็นให้เข้านอน ปิดไฟ จะหลับยาวถึงเช้า ปลุกกินนมตอนกลางคืน2-3ครั้ง ตอนกินนมไม่ต้องพูดกับเขา กินเสร็จเปลี่ยนผ้าอ้อม อุ้มพาดบ่าแล้วรีบเอานอนเดี๋ยวเขาก็ชิน จะหลับทั้งคืนเลยค่ะ ไม่เห็นแสงไฟเขาก็จะรีบหลับ ไม่งอแง

VIP Member

น่าจะเป็นวัยของเขาหรือบางทีน้องอาจไม่สบายท้องคะ บ้านนี้อายุ2เดือนก็เป็นคะ แต่เป็นแค่บางวันอาทิตย์ละครั้งได้ แต่ไม่งอแงนะคะ แค่ไม่ยอมนอนแต่ก็วางลงที่นอนไม่ได้ เล่น4 5ชั่วโมงเลยคะ บทจะหลับก็หลับไปเลย

อาจจะไม่สบายตัวก็ได้ค่ะแม่ ลองซื้อยาหยอดมาหยอดดูค่ะ bio gaia แบบหยอดค่ะ ตอนคนโตบ้านนี้ก็งอแงเหมือนกันค่ะ คุณหมอแนะนำมาให้ลองซื้อมาใช้ดู หยอดวันละ 2-3หยด ค่ะ

บ้านนี้5เดือนกว่ายังงอแงเป็นบางวันเลยแม่ อาการแบบนี้เค้าเรียกว่า โคลิคค่ะ แม่ลองไปค้นหาในกูเกิ้ลอ่านดูศึกษาไว้ได้นะคะ

เป็นเหมือนกันครับ ง้อแง้ช่วง6โมงถึง3ทุ่ม ใช้วิธีปิดไฟให้มืด เปิดโมสาร์ทกล่อมนอนครับ

วัยค่ะ เดี๋ยวเดือนที่ 6 เปลี่ยนอีก รบรากับลูกกันไปแก้ไม่ได้เหมือนกัน

ปกติของเด็กจ่า,...เดี๋ยวก็หาย บ้านนี้หายตอนสามเดือน

ขอบคุณคะ เมื่อคืนก็กว่าจะสงบได้เที่ยงคืนเลยจ้า

ถ้ามีความเชื่อส่วนบุคคลพาน้องไปเป่าคะ

คิดว่าน่าจะเป็นเกือบทุกบ้านนะ