2 ตอบกลับ

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะแต่ของบ้านนี้ 1 ขวบครึ่ง เริ่มกรี๊ด( เด็กผู้ชาย ) เริ่มต่อต้านอย่างเช่นเขาไม่ยอม ออกจากห้องน้ำเพราะจะเล่นน้ำ ต้องใจเย็นค่ะยิ่ง1ขวบกว่า-2ขวบช่วงวัยทองด้วย น้องปรับอารมณ์ไม่เป็นค่ะ บ้านนี้เสียงดังค่ะ คือเราเลี้ยงลูกตามหมอจีนนะคะ เราเสียงดังคือพูดห้ามเขา แล้วพอเขาหยุดเราถึงจะปลอบเขาล่ะบอกว่าทำไมถึงห้ามเสียงดัง เราใช้วิธีนี้ น้องก็ไม่ค่อยกรี๊ดแล้วนะคะ แต่จะชี้เราแทนเวลาไม่พอใจ

แม่ต้องใจเย็นค่ะ เป็นวัยของเขาที่กำลังต่อต้าน