12 ตอบกลับ

ใจเย็นๆนะคะแม่เด็กแต่ละคนพัฒนาการไม่เหมือนกันบ้านนี้คว่ำแล้วแต่นั่งยังไม่เป็นแต่รู้สึกเวลาน้องคว่ำได้น้องอยากจะคลานมากกว่า😅เหมือนจะเรียนลัด

น้องเริ่มมีอาการอยากคว่ำตั้งแต่เดือนกว่าๆค่ะพึ่งมาคว่ำได้เองจริงๆตอน3เดือนค่ะ

บ้านนี้คว่ำตังเเต่ยังไม่2เดือน เด็กในผู้ชายบ้านนี้แข็งแรงมาก แต่คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะเด็กพัฒนาไม่เหมือนกัน

ขอบคุนค่ะแม่

บ้านนี้จะ4เดือนแล้วค่ะ ยังไม่คว่ำเลยค่ะ แต่น้องชอบจะลุกนั่ง นั่งได้ในเก้าอี้หัดนั่ง แต่คว่ำเองไม่ได้

เรียนลัดไปเรยแม่5555+

บ้านนี้3เดือน26วันนอนหันซ้ายขวาเองได้แล้วแต่ยังไม่คว่ำเลย แต่นั่งในรถโยกเขาจะลุกอย่างเดียวเลย

น้องบ้านนี้เอานอนในรถ มีแต่จะยากนั่งอย่างเดียว ค่ะแม่

บ้านนี้คว่ำตอน 2เดือน27วันค่ะ อาจเป็นเพราะฝึกให้น้องนอนตะแคงตั้งแต่คลอดใหม่ด้วยไหมนะ?

คว่ำเเล้วค่ะตอน3เดือน 2เดือนเค้ามีท่าทีอยากจะคว่ำพยามแต่ได้ได้พอ3เดือนผ่านฉลุยเลยค่ะ

บ้านนี้ก็จะเริ่มคว่ำแร้ว แต่ยังพยายามไม่ค่อยได้

บ้านนี้คว่ำครั้งแรกตอนเดือนกว่าค่ะ​ แต่น้องเหมือนไม่ชอบคว่ำเลยค่ะ​ นานทีจะคว่ำ

บ้านนี้ชอบนั่งแล้วลุกยืนแล้วก้าวเดินค่ะแม่😂 จับคว่ำแล้วค่ะ น้องร้อง🥹น้องไม่ชอบ

บ้านนี้ชอบนั่ง น้อง3เดือน20วัน ชอบนั่งมากค่ะ เหมือนจะเรียนลัด

บ้านนี้คว่ำตั้งแต่ได้ 3 เดือนพอดี เดียวน้องก็คว่ำได้น่ะแม่

ขอบคุนค่ะ

บ้านนี้พอครบสามเดือนปุ้ปคว่ำเลยคะ แล้วก็คว่ำทั้งวันเลย

บ้านนี้ยังไม่คว่ำเรยค่ะ