8 ตอบกลับ

ปกติของเด็กค่ะ บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ ดูดทั้งกำปั้นเลย มันคือการผ่อยคลายของเด็กค่ะ เท่าที่อ่านเจอนะ พ่อ แม่ต้องค่อยเอาออกด้วยนะคะ เด๋วลูกจะติดดูดนิ้วน่ะค่ะ

ดีค่ะ

อ่านหนังสือของคุณหมอประเสริญฐเคยบอกว่าถ้าเห็นให้เอาออก ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ ค่ะ แล้วเล่นกับลูกให้มาก กอด อุ้มให้มากๆ ค่ะ มากน้อยขึ้นอยู่กับเราและลูกค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

บ้านนี้อมทั้งมือค่ะ ดึงออกก็ร้อง คอยฉีดเสปรย์ฆ่าเชื้อโรคเอาค่ะ

บ้านนี้เริ่มเเล้วบางทีนมไม่กินจะดูดนิ้วอย่างเดียว

VIP Member

บ้านนี้ทั้ง4เรยค่ะ

ปกติค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้า หายดูดนิ้ว ตอนเรียน อ.3ค่ะ เดียวน้องโตขึ้นก้อจะเลิกเองจ้า

บ้านนี้ไม่อมมือ ไม่ดูดนิ้วทั้ง2คนค่ะ

ดีจังเลยค่ะทั้งแต่เกิดจุกหลอกก็ไม่ยอมใช้ค่ะ