5 ตอบกลับ

น้ำไม่มีสารอาหารค่ะ อาจจะเกิดนำ้เป็นพิษ ซึม ชักหมดสติหรือไม่ก็เสียชีวิตได้ค่ะ และวิธีที่ทำให้ลูกไม่ตัวเหลือง คือกินนม เปลี่ยนถ่ายเลือด และการอบค่ะ บ้านนี้ย่าก็บอกให้ป้อนเข้าป้อนน้ำแต่เราเถียงขาดใจเลยค่ะ🙏🏻❤️

สาเหตุที่หมอแนะนำไม่ให้ทานน้ำนอกจากน้ำนม เพราะไต ทารก ยังทำงานไม่ดี อวัยวะเด็กจะเสียหายส่งผลในระยะยาวน่ะค่ะ ถ้าทานในปริมาณมากไป หลายๆครั้งต่อวัน ระวังด้วยน่ะ

ถ้าใส่อะไรให้ดูดเด็กน่าจะดูดหมดทุกอย่างมากกว่านะคะ ยัดให้ดูดเด็กก็ต้องดูดไม่น่าเกี่ยวกับเด็กชอบ

คือป้อนนมก็ไม่ค่อยดูด แต่น้ำดูดเอาๆไม่ปล่อยเลยค่ะ

หยุดการให้นํ้าจ้า นมแม่หรือนมผงก็มีส่วนผสมนํ้า อันตรายต่อเด็ก

Super Mum

ก่อน 6 เดือน กินแค่นมนะคะ

คือแม่ช่วยเลี้ยงด้วยค่ะ ความเชื่อแกบอกว่ากินน้ำอย่าให้ตัวเหลือง แต่ลูกชอบกินน้ำมากจริงๆค่ะ