16 ตอบกลับ

เด็กทารกสามารถนอนดิ้นไปมาในน้ำคล่ำได้ทุกทิศทาง ไม่อันตรายอะไรคะ ถ้าจะอันตรายคงจะเป็นสายรกพันคอลูกในท้องละจ้า

วันนี้ตอนไปซาวด์มา ลูกอยู่ไม่นิ่งเลยค่ะพลิกไปมา เดี๋ยวคว่ำเดี๋ยวหงาย น่าจะปกตินะคะถ้าคุณหมอไม่ได้ว่าอะไร

VIP Member

น่าเอ็นดูในท่านอน นักกายกรรมน้อย😄😄แม่อย่ากัลวลนะจ้า น้องนอนท่าไหนสบายน้องก๊นอนท่านั้นจ้า

เราเกือบ18วีค นอนลักษณะคล้ายกันเลยค่ะ แต่ไม่อันตรายนะคะ แม่อย่ากังวลน๊า

น่าจะไม่เป็นไรนะคะแม่ ปกติน้องก็จะพลิกไปพลิกมาอยู่แล้วค่ะ

หมอว่าอะไรหรือป่าวคะ ถ้าหมอไม่ว่าอะไรก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

VIP Member

* น้องกลับไปกลับมาค่ะ ถ้าหมอไม่ว่าอะไรก็ไม่อันตรายจ้า

บ้านนี้ก็นอนกลับหัวค่ะ อายุครรภ์ 23w4d หมอบอกว่าปกติค่ะ

ไม่อันตรายค่ะเดี๋ยวเค้าก็ดิ้นเปลี่ยนท่าไปมา

แล้วคุณแม่ทำไมไม่ถามหมอล่ะค่ะถามหมอชัวกว่านะ

น่าจะถามหมอตอนนั้นนะคะจะได้แบ่งปันแม่ๆคนอื่นด้วยว่าอันตรายไหม😂