4 ตอบกลับ

ถ้าอยากหยุดตอนนี้ก็ได้แล้วค่ะเพราะ1ขวบข้าวเป็นหลัก เสริมนมกล่องได้แล้วค่ะ แต่ถ้าแม่สะดวกกินได้เรื่อยๆถึง5ขวบเลยค่ะ

บ้านนี้9เดือนจร้า นมแม่ล้วน ลูกตรวจเจอค่าตัวเหลือง แฟนให้ลูกเลิกกินแม่

6ค่ะเเม่ ของเราต้องทำงานเลยให้เเค่3เดือนค่ะ

VIP Member

แล้วแต่แม่เลยค่ะ แล้วหานมเสริมให้น้องด้วย

แม่บางคนถ้าไม่ได้ทำงานก็ให้กินนมแม่จนถึง2ขวบเลยก็มีค่ะ. แต่ส่วนตัวให้น้องกินนมแม่ถึง1ขวบก็พอแล้วหย่านม แล้วให้นมเสริมเลย1ขวบสามารถกินนมUHTได้แล้วค่ะ