11 ตอบกลับ

ลองเปลี่ยนนมดูคะ เด็กแต่ละคน ร่างกายถูกกับนมไม่เหมือนกันคะ ลองเปลี่ยนไปเรื่อยๆคะ แล้วเวลาเปลี่ยนนม ให้น้องลองทานนมตัวใหม่ในช่วงบ่ายก่อนนะคะทานคู่กับตัวเก่าด้วยเพื่อปรับน้องนะคะ ลองกินมื้อเดียวก่อนคะเพราะถ้าเปลี่ยนปุบบับเลยจะไม่ดีต่อเด็กคะแล้ว ดูอาการว่าน้องถ่ายดีขึ้นไหมหรือมีอาการอ้วกหรือป่าว ถ้าเริ่มถ่ายไม่อ้วกก็แสดงว่าน้องถูกกับตัวนั้นคะ ปล.ถ้าเด็กกินนมผงสามารถให้น้องทานน้ำได้นิดหน่อยได้นะคะถามหมอมาแล้วคะ #เคยประสบปัญหาเดียวกันคะ

ถ้าไม่ใช่กลุ่มเสี่ยงแพ้นมวัวน้องสามารถทานตัวธรรดาได้ค่ะ แต่ที่บ้านทานตัวนี้ อึปกติ คงแล้วแต่เด็กค่ะแต่ถ้าเลือกได้จะให้ทานเอนฟาเพราะคนพี่ทานเอนฟาอึก็ปกติเช่นกัน

บ้านนี้เหมือนกันค่ะทานตัวนี้อึเหนียวมาก แม่เลยเปลี่ยนเปนเอนฟาแลครู้สึกว่าอึนิ่มไม่เหนียวค่ะ แม่ลองดูนะคะ

ขอบคุณค่ะแม่

ที่บ้านกิน S26 gold ค่ะ ถ่ายดี สีเหลือง ทุกวันค่ะ แต่ก็ขึ้นกับเด็กแต่ละคนด้วยเนอะคะ

VIP Member

บ้านนี้ทานตัวนี้ค่ะ ถ่ายง่าย ไม่งอแง ไม่ต้องออกแรงเบ่งค่ะ

บ้านนี้ทานตัวนี้ค่ะขับถ่ายง่ายปกติค่ะ

ใช่ค่ะบ้านนี้กินเหมือนกันตอนที่น้องเข้าเต้าไม่ได้ น้องกินตอน 1 เดือนค่ะ

บ้านนี้กินตัวนี้ค่ะน้องถ่ายปกติค่ะ

VIP Member

ไม่ถูกกับนมค่ะ ลองเปลี่ยนยี่ห้ออื่น

ขอบคุณค่ะ

ลองเปลี่ยนนมดูค่ะแม่

น้องน่าจะทานไมถูกค่ะ

จ้า