6 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ​ จนคนอื่นเรียกลูกเราว่าผุสาวคอเอี้ยง ตอนที่น้องได้3/4เดือน​ คือคอยังไม่แข็งเต็มที่ค่ะ​ แต่ตอนนี้น้องจะ6เดือนแล้ว​ คอไม่เอียงแล้ว​

ลูกเราอายุ3เดือนพลิกคว่ำเองได้แล้วค่ะ เวลาจับน้องในท่านั่งน้องจะคอเอียงไปทางขวาค่ะหูแนบไหล่เลยค่ะ แก้ไขได้มั้ยคะ

ลูกเราคอเอียงแบบนี้ต้องนอนแบบไหนคะคอยังไม่แข็งค่ะ

น้องอายุ4เดือนเอียงแบบนี้เหมือนกันค่ะ ปกติมั้ยค่ะ

VIP Member

คอน้องยังไม่แข็งดีเท่ารัยแม่เดี๋ยวก็ค่อยๆตรงจ้า

VIP Member

คอยังไม่แข็งแรงจ้า