6 ตอบกลับ

ไม่เป็นอะไรค่ะถ้าน้องสำลักให้จับนอนตะแคงหัวต่ำแค่นี้ก็กินต่อได้แล้วค่ะ ลูกชายยังไม่ถึงเดือนเลยสำลักบ่อยมากจับนอนตะแคงให้นมออกก็กินต่อค่ะเดี๋ยวเขาก็จะดูดกลืนเก่งขึ้นตอนนี้26วันหายแล้วค่ะส่วนน้อยจะสำลัก

บ้านนี้น้องก้อชอบสำลักเหมือนกันค่ะ บ่อยมากจนแม่จิตตก😥เปลี่ยนจุกมาหลายจุกก้อสำลักเหมือนเดิม

ใช่ค่ะ ต้องคแยสังเกตอาการน้องดีๆหลังสำลักเอาค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ พยามดึงขวดออกเป็นช่วงๆ แบ่งอุ้มเรอเอาค่ะ

จะลองทำตามดูนะคะ

แม่ลองซื้อจุกนมไม่ดูดไม่ไหลมาใช้ดูคะช่วยได้บ้านนี้ใช้อยู่คะ

ตอนนี้ก็ใช้อยุ่ค่ะแม่ เหมือนเวลาน้องหิวมากๆ แล้วดูดแรงกลืนไม่ทัน แม่นี่หมดวิธีแล้วค่ะ

VIP Member

เป็นที่จุกนมไหมคะ ลองเปลี่ยนแบบไม่ดูดไม่ไหล ดูนะคะ

เปลี่ยนแล้วค่ะ น้องยังสำลักเหมือนเดิม

ถ้าไม่สำลักจนออกจมูกก็ไม่น่าเป็นอะไรนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ