7 ตอบกลับ

ของเราน้องก็ดิ้นต่ำค่ะ ตอนแรกไม่รู้สาเหตุ สังเกตุว่าตัวเองมีอาการตั้งแต่ประมาณ 20w น้องดิ้นต่ำ พอตรวจตามนัด หมอพบว่าเราเป็นภาวะรกเกาะต่ำ ทุกวันนี้ 26W น้องก็ยังไม่ขึ้นมาเลยค่ะ😔 บางจังหวะที่เค้าถีบข้างล่างตรงจิมิ จะเจ็บๆหน่วงๆ บางทีมีสะดุ้งเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่🥰

ตอน23วีค บ้านนี้น้องก้อดิ้นต่ำเหมือนกันค่ะ ปกติตามอายุครรภ์ด้วยค่ะแม่ แต่พอสัก25วีค น้องจะดิ้นทั่วท้องเลยค่ะรออีกนิดนะคะแม่ น้องกำลังปรับตัวค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้24+5แล้วคะน้องดิ้นทั่วท้องเลยคะสูงบ้างต่ำบ้างด้านขวาบ้างด้านซ้ายบ้าง เกือบถึงจิมิบ้างคะ

อ่อค่ะแม่ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้23+1 ท้องยังอยู่ใต้สะดืออยู่เลยค่ะ ดูไม่ออกเลยว่ามีลูก บางทีเขาไปดิ้นอยู่ท้องน้อยติดจิมิ

ค่ะแม่

ปกติคะเด็กจะดิ้นต่ำบางสูงบางของอายุครรภ์ประมาณนี้คะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้23+5เหมือนกันค่ะน้องดิ้นต่ำเหมือนกันค่ะ

น่าจะเป็นเพราะอายุครรภ์ตามที่แม่ๆบอกก็ได้ค่ะ

24w น้องดิ้นต่ำเหมือนกัน​เลยค่ะ

น่าจะเป็นตามอายุครรภ์แบบที่แม่ๆบอกนะค่ะ