10 ตอบกลับ

ไปฉีดวัคซีนคุณหมอก็จะให้ยามาทุกครั้งนะค่ะเผื่อเด็กเป็นไข้แต่บ้าานี้ฉีดยามาถึงบ้านอาบน้ำให้ลูกเลยลูกก็ไม่เคยเป็นไข้เวลาไปฉีดยาค่ะ

เวลาไปฉีดยาเดี๋ยวหมอจะให้มาค่ะ แต่กินเฉพาะจำเป็นค่ะ 2 เดือนแทบจะไม่ควรทานยาอะไรเลยค่ะ ภายในน้องยังอ่อนมากๆ

คะแม่

ถ้าฉีดวัคซีนตัวมีไข้ แม่ปรึกษาหมอ ให้หมอจ่ายยาลดไข้ให้ดีกว่าค่ะ อย่าซื้อให้น้องทานเองเลยค่ะ

✌🏻✌🏻✌🏻

บ้านนี้หมอให้ยามาแต่ไม่ได้ทานเน้นเช็ดตัวบ่อยๆเอาค่ะวันเดียวก็หายแล้วค่ะ

คะแม่

ขอยาแก้ไข้และวิธีการดูแลจากหมอเลยค่ะ อย่าหายาให้ทานเอง ลูกยังเล็ก

คะแม่ ขอบคุณคะ

บอกหมอค่ะว่าขอยาเผื่อน้องมีไข้ด้วยหมอจะสั่งให้เองค่ะ

คะแม่

หาหมอดีกว่าค่ะ ไม่ควรซื้อยามากินเองนะคะ น้อง 2เดือนเอง

ถ้าฉีดวัคซีนแล้วมีไข้ หมอก็จะจ่ายยาให้นะคะ

ตอนเราไปฉีดตอน2เดือน คุณหมอให้ยาพาราน้ำมาทานค่ั

คะ

ยาลดไข้ที่หมอให้มาเพื่อเด็กมีไข้ 2.5ซีซีค่ะ

ไปฉีดวัคซีนตอน2เดือน ไม่มียาอะไรกลับมาเลยค่ะ

ก่อนมาปรึกษาในกลุ่มก็ถามเพื่อนๆมาคะ บางคนก็ได้ยา บางคนก็ไม่ได้คะ