5 ตอบกลับ

ทางนี้ลูกชายจิ๋วมากค่ะ 2 ขวบกว่ายังไม่ 11 กิโลเลยค่ะ มีป่วยบ้าง แต่ไม่มาก พัฒนาการก็ไม่ช้าไม่เร็ว ยกเว้นเรื่องพูด เร็วมาก หมอบอกเท่าเด็ก 4 ขวบ แต่ตัวเท่าเด็ก 1 ขวบ

เกินขวบ ข้าวคืออาหารหลักค่ะ นมไม่เกี่ยว กินนมไม่ให้สารอาหารครบถ้วนค่ะ กินเสริมตามปริมาณพอค่ะ

บ้านนี้10เดือน8.9สสูง77มีป่วยแต่ไม่บ่อยค่ะแต่น้องก็แข็งแรงดีนะคะปกติทุกอย่าง(น้องเป็นโรคหัวใจ)

บ้านนี้จะ9เดือนวันที่7 หนัก7.5 เองค่ะแม่ ตัวเล็กเหมือนกัน นมก็น้อย ข้าวก็น้อย ไม่รู้จะทำไงดีเลยค่ะ

บ้านนี้น้องกินข้าวเก่งค่ะ แต่กินนมน้อยมาก ติดเล่นค่ะไม่ค่อยกินนมเลย แม่กลุ้มใจเลยมีแต่คนทัก ไม่รู้จะทำไงดี

เทียบกราฟในสมุดสีชมพูเลยค่ะแม่ แต่น้องเท่าลูกเราตอนนั้นคือตัวเล็กค่ะ

10เดือนสูง68หนัก7.9คะ

บ้านนี้ 9 เดือน 10 วัน หนัก 8.6 สูง 73 ค่ะ ดูตัวจะเล็ก แต่เนื้อแน่นมากค่ะ