16 ตอบกลับ

คุณหมอเคยเเจ้งว่ามีเวลากลับหัวได้ถึง 36 วีค เลย ค่ะ ถ้าหลังจาก36วีค น้องไม่กลับเเล้วค่ะ รอผ่าได้เลย บ้านนี้กลับตอน34+3 วีคค่ะ ปวดหน่วงหว่างขามาก ท้องปั้นบ่อยเเต่ไม่ถี่ ปวดท้อง ตอนนี้37+4 อยากให้น้องออกมาเเล้วค่ะ เมื่อวานไปหาหมอ หมอตรวจภายในให้ ปากมดลูกยังไม่เปิดเลยค่ะ ยังไม่มีสัญญาณอะไรเลย นัดอีกทีอาทิตย์หน้า อยากเจอน้องเเล้ว เเน่นไม่หมดจะลุกจะนอนก็ลำบาก

บ้านนี้กลับช่วง 32 วีคค่ะ แต่ยังไม่รู้ว่าใกล้เชิงกรานมั้ย ส่วนตัวแม่ยังไม่อยากให้ลงใกล้เชิงกรานค่ะเพราะต้องผ่าคลอด กลัวอยู่ไม่ถึงฤกษ์คลอดค่ะ

เช่นกันนะคะ ขอให้คลอดง่ายๆปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะคะ

รอลุ้นเหมือนกันค่ะ ของเราซาวน์ตอน 33w ยังไม่กลับหัวเลย ตอนนี้ 35+3 แล้วค่ะ นัดอีกที 36w วีค อยากคลอดเองมากๆ แต่เหมือนจะได้ผ่าเลยค่ะ 😥

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่✌🏻👶🏻🤍

บ้านนี้ไปหาหมอมาตอน31+2 คุณหมอไม่ได้แจ้งว่ากลับหรือยัง ตอนนี้ 34+2 อยากรู้มากว่ากลับหัวหรือยังหมอนัดอีกที 36+2 เลย ตั้งใจคลอดเอง

กลับนี้35วีค5วันยังไม่กลับเลยค่ะ อยากคลอดเองค่ะ ทำไงดีค่ะ

บ้านนี้ 30 วีคค่ะ หมอบอกหัวยุ ข้างล่าง แล้ว

ขอบคุณนะคะแม่💜

วันนี้ไปหาหมอ หมอบอกกลับหัวเเล้ว 35w

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะแม่

กลับ 32w ค่ะ ตอนนี้ 36wแล้ว ทีม 2 กค

ให้หมอซาวน์ให้ค่ะแม่ ถ้ากลับหัวหมอจะบอก

บ้านนี้ 32 w เต็มค่ะ กลับแล้ว

บ้านนี้32+4กลับหัวแล้วค่ะ