14 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ขึ้นเหมือนกันเลยค่ะ​ น้องเปนตั้งแต่7วันแรกออกเยอะมากเลยคะตอนนี้1เดือนแล้วค่ะน้องยังไม่หายเลยหาซื้อครีมมาทาให้ก็ไม่หายเลยค่ะคุณแม่บ้านนี้ก็เครียดมากเลยค่ะ😣

เดียวก็หายค่ะเเม่ บ้านนี้ช่วงคลอดน้อง-จนน้องได้1เดือนก็ยังขึ้นยุขึ้นเยอะด้วยค่ะ พอน้องได้เดือนกว่าก็ค่อยๆหายค่ะ ตอนนี้น้อง1ด.20วัน หายหมดเเล้วค่ะ

ตอนนี้ขึ้นเยอะมากจนเครียดบางครั้งแอบหงุดหงิดใส่ลูกด้วยซ้ำ😓😓

VIP Member

บีแพนเท็นคะช่วยได้บ้างคะ แต่หลังจาก2เดือนไปน้องจะค่อยๆดีขึ้นจ้า ผิวน้องจะแข็งแรงขึ้นตามธรรมชาติคะ

TapFluencer

เดี๋ยวก็หายค่ะ อาบน้ำเปล่า ซักผ้าน้ำเปล่า ดูค่ะ เผื่อน้องแพ้ หลังจาก1เดือนจะค่อยๆดีขึ้นค่ะ

น้องแพ้ค่ะ บ้านนี้ อาบน้ำเปล่า ซักผ้าน้ำเปล่า 3 เดือนค่ะ หาย

เดี๋ยวก็หายค่ะ ไม่ต้องใช้อะไรเลย เด็กแรกๆก็แบบนี้แหละค่ะ

เดี๋ยวน้องโตขึ้นก็หายค่ะน้องชายคลอดได้1เดือนมีเหมือนกัน

TapFluencer

เดี๋ยวก็หายค่ะ บ้านนี้ก็เป็นเยอะมากมันหายเอง

ตัวนี้ค่ะใช้ดีมาก ลูกเราใช้อยู่

ตอนนี้ใช้เหมือนกันค่ะแต่ก็เหมือนยังขึ้นเพิ่มอยุ่

เช็ดด้วยน้ำอุ่นบ่อยๆค่ะ