5 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นเฉพาะบางเวลาหรือเปล่าคะ หรือเป็นตลอดทั้งวัน ถ้าเป็นแค่ช่วงกลางคืน ไม่ต้องเป็นห่วงค่ะ อากาศมันเย็น หลอดลมเด็กก็จะหดตัวลง อาจมีเสียงหายใจให้ได้ยินค่ะ ถ้าอาการอื่นปกติ กินอิ่ม นอนหลับ ไม่โยเยไม่มีเหตุผล ก็ไม่น่าห่วงนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ไม่เป็นเฉพาะตอนกินนมน่ะค่ะพออุ้มพาดบ่าเสร็จเอาน้องนอนก็ยังได้ยินเสียงหายใจดังครืดคราดเหมือนเดิมหายใจแรง

ถ้ารู้สาเหตุว่าเกิดจากน้ำนมออกเยอะแม่ก็บีบออกก่อนสักพักค่อยให้น้องกินสิคะแก้ที่ต้นเหตุไปเลย

คืออะไรค่ะอาการแบบนี้

Overfeed รึป่าวคะ