6 ตอบกลับ

ปกติคะถ้าน้องถ่ายมีเลือดปนผิดปกติอาจติดเชื้อที่ลำไส้ได้ถ้าไม่มีเลือดมีมูกก็ไม่เป็นไรคะแม่พึ่งไปหาหมอมาเหมือนกันคะกังวลกลัวลูกท้องเสีย

แบบนี้ปกติค่ะน้องจะถ่ายบ่อยแบบนี้ค่ะยิ่งกินนมแม่จะถ่ายบ่อยค่ะ บ้านนี้ก็กินทั้งนมชงสลับนมแม่ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะถ่ายบ่อยเหมือนกัน แม่ลองบีบน้ำนมส่วนหน้าออกก่อนแล้วค่อยให้น้องกิน

เราก็เป็นคะ ต้องบีบน้ำนมส่วนหน้าออกก่อน ถ่ายวันนึง ไม่ต่ำกว่า8รอบ ระวังลูกก้นแดง ทาบีแพนเทนให้ด้วยเลยนะคะ

เป็นปกติจร้า ยิ่งน้องกินเยอะก็จะขับถ่ายบ่อยจร้า คุณเเม่ไม่ต้องกังวนนะคะ

ถ้างอแงไม่ปกติค่ะแม่น้องอาจท้องเสีย

วันนี้น้องถ่ายบ่อยมาก

ถ่ายแบบนี้น่าจะท้องเสียนะคะ ถ้าถ่ายปกติจะไม่เป็นน้ำแบบนี้ค่ะ บ้านนี้พึ่งไปหาหมอมาเปนเหมือนกันค่ะ