1 ตอบกลับ

ยินดีด้วยจ้าคุณแม่ บ้านนี้เพิ่งไปฉีดมาไม่มีไข้เลย ฉีดวัคซีนรวมและหยอดโรต้า อาจจะมีอาการงอแงนิดหน่อย อ้อนให้คุณแม่อุ้มบ่อยๆ เพราะลูกน้อยอาจปวดตรงที่ฉีดวัคซีน แต่มียาลดไข้สำหรับเด็กทารก แต่บ้านนี้ไม่แนะนำให้ใช้ เพราะถ้าใช้ครั้งแรกแล้วทุกๆครั้งที่ฉีดวัคซีนอาจต้องใช้ยาแก้ไข้บ่อย แต่ก็แล้วแต่วิจารณญาณของพ่อแม่นะคะ ถ้าดูอาการลูกมีไข้จนไม่ไหว ก็อาจให้กินได้ค่ะ .. การเช็ดตัวน้อง แบบละเอียดมีในแอปค่ะ คุณแม่ลองค้นหาดูนะคะ ขอให้ลูกน้อยไม่เป็นไข้ค่ะ 👍👍✌️

ขอบคุณมากค่ะแม่