2 ตอบกลับ

คุณพ่อลองปล่อยน้องบนพื้นราบกว้างๆดูค่ะ เดี๋ยวเขาจะหาทางไปเอง บ้านนี้พ่อแม่เลี้ยงกันเอง2คนตอนแรกเห่อลูกอุ้มกันทั้งวันจน3เดือนน้องไม่ยอมคว่ำหมอเลยบอกให้ปล่อยในพื้นกว้างๆโล่งๆสุดท้ายเขาก็พยายามจนทำเองได้ ตอนนี้7เดือน23วัน พลิกคว่ำหงายกลิ้งไปมา ลุกนั่งเองแบบหลังตรง นั่งเล่นของเล่น2มือได้นานแบบไม่ล้มเลย คลานคล่องขึ้นกว่าตอน6เดือน เกาะยืนและเดินไปรอบๆคอกแล้วค่ะ คุณพ่อลองปล่อยดูนะคะให้เขาอยู่กับตัวเองเดี๋ยวก็ทำได้ค่ะ

เก่งจังเลยครับ ผมให้ยายมาเลี้ยงช่วยตั้งแต่เกิด จริงเลยครับ ให้เลี้ยงก็อุ้มกันทั้งวันเขาไม่ค่อยปล่อยให้กลานเล่นเองเลย พอว่างนอนเล่นก็ร้องเขาบอก พ่อแม่ขายของหลางวันไม่ค่อยมีเวลาเลี้ยง🥹🥹

บ้านนี้พึ่งครบ 7 เดือนคะ นั่งไม่แข็งเลย ไม่อยู่นิ่ง พอจับนั่งก็หันมาให้อุ้ม เป็นแบบนี้คะ แต่จะคลานแร้ว 😊😊