10 ตอบกลับ

น้อง2เดือนกว่า ไม่ถ่าย 8-9 วัน แม่สงสารน้องมาก ตอนร้องเบ่งตด หาหมอคลินิกให้สวนตูด กินน้ำลูกพรุน แม่สงสารน้องไม่กล้าทำและให้กิน คืนวันที่8 แม่กินนมเปรี้ยวขวดใหญ่ เช้ามา น้องอึอ แม่ดีใจมากๆ หรือแม่กินมะละกอสุกได้ค่ะ

ของเรา 4 วันไม่ถ่ายเราให้กินนมที่ค้างจากเต้าส่วนหน้าที่ใสๆอะค่ะ (เราเกบนมข้างนึงไว้จนตัดเต้ามากๆ) ให้กินสักพักก็ขี้เลย อันนี้มีคนแนะนำมาอีกทีนะคะเลยเอามาแบ่งปันเผื่อจะทำบ้าง😬😬

4 วันถ้าทานนมแม่ล้วนปกติค่ะ สามารถไม่ถ่ายได้ถึง 7 วันเลยนะคะ แนะนำให้คุณแม่กินมะละกอ สับปะรด ส้ม เยอะๆ เพราะสารอาหารส่งผ่านน้ำนมอีกวันลูกอึทะลักแพมเพิสแน่นอน 5555

VIP Member

ไม่ถ่ายมา 9 วันค่ะ หมอแนะนำให้ใช้สบู่ เหลาเป็นแท่งเล็กๆ แล้วแหย่เข้าที่รูทวารเล็กน้อย เพื่อกระตุ้นเซลล์โดยรอบ เราแหย่ไป 10 นาที อึ๊เยอะสุดๆเลยค่ะ

ถ่ายแล้วค่ะเมื่อเช้าใช้วิธีปั่นจักยานกลางอาศค่ะได้ผลดีมากค่ะ

อาจจะต้องเพิ่มสารอาหารในน้ำนมแม่ค่ะ เเนะนำให้คุณแม่ทานผักเเละผลไม้ที่มีกากใยเยอะๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เราสูงสุด 10 วันค่ะ แต่อึ๊น้องปกติสีเหลืองฟักทอง คุณหมอบอกปกติดีนมแม่ย่อยง่ายค่ะ

ขอบคุณค่ะ

นมแม่ล้วนๆย่อยง่ายค่ะไม่ต้องกังวลบางคนเป็นอาทอตย์เลยค่ะ

ขอยคุนค่ะ

ของเราพึ่งถ่ายเมื่อวาน5วันถ่ายคะบางทีเปนอาทิตย์เลยคะ

ถ่ายเมื่อเช้าแล้วค่ะ พอดีแม่ไปอ่านวิธีแก้ไขที่แม่ๆคนอื่นเคยโพสไว้ค่ะได้ผลเลย

นวดท้องสลับกับขากดท้องและปั่นขา

้เพิ่มสารอาหารค่ะ

ขอบคุณค่ะ