63 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะ สามเดือนกว่าแล้วยังไม่มีทีท่าว่าจะคว่ำเหมือนกัน

บ้านนี้4เดือนครึ่งแล้วค่ะ ยังไม่คว่ำไม่ตะแคงเลย คอแข็งมากค่ะ

VIP Member

ต้องจับน้องคว่ำก่อนฝึกไปเรื่อยๆก่อนจ้ะเดี๊ยวน้องก็ทำได้

ยังปกติค่ะ​ให้ฝึกบ่อยๆ​ลูกดิฉันคว่ำได้ตอน4เดือนค่ะ

สามเดือนยังไม่คว่ำหรอกค่ะสี่เดือนกว่าถึงจะคร่ำเองได้

เด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันคร่าบ้างคนคว่ำไม่คลานก้มีค่ะ

บ้านนี้คว่ำตอน4เดือนค่ะคอแข็งเลยก็4เดือนนิดๆค่ะ

นึกว่าเป็นแต่ลูกเรา3เดือนกว่าแล้วยังไม่คว่ำ

VIP Member

บ้านนี้สี่เดือนกว่าเลยค่ะไม่ต้องเครียดนะคะ

VIP Member

บ้านนี้พึ่ง3เดือนเต็มค่ะ ฝึกช่วยน้องทุกวัน