17 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนลูกคนแรกลูกแพ้โปรตีนนมวัวค่ะ ตอนแรกเลยให้ทานไฮคิวสูตรสีม่วงแพ้โปรตีนนมวัวแต่ไม่มีโอกาสหาย เพื่อนแนะนำให้ทานตัวนี้ น้องท่นได้5-6เดือนเริ่มดีขึ้นและปัจจุบันกายเป็นปกติแล้วค่ะ

บ้านนี้ก็แพ้ นมแพะหรือสัตว์4ขาทานไม่ได้ค่ะ นูทรามิเย่น ค่ะทานได้กระป๋องละ400 กว่าๆ กับ ไฮคิวเปปติ พอ 6 เดือน สามารถไปเจาะเลือดตรวจภูมิแพ้ได้ ถ้าไม่แพ้ถั่วเหลืองก็ทานนมถัวเหลืองได้ค่ะ

อย่ากินนมแพะนะคะ ประเภทเดียวกัน จะมี 3 ยี่ห้อ หลักๆ นูตรามิเยน ไฮคิวเปปติ ซิมิแลค-อลิเมนทรัม ลองดูค่ะลูกถูกกับตัวไหน ของเรากินนูตรามิเยนค่ะ

ถ้าแพ้นมวัวกินนมผงยี่ห่อนี้แทนได้ค่ะลูกเพื่อนก็แพ้นมวัวค่ะเลยซื้อแบบนี้ให้ลูกกินค่ะ

บ้านนี้พึ่งรู้ว่าแพ้ตอนลูกใกล้ๆ2 เดือนค่ะ คลีนิกหมอแนะนำตัวนี้ค่ะนูตรามีเยน แอลจีจีค่ะ

เราจะรุ้ได้อย่างรว่าลูกแพ้นมวัวค่ะ เนื่องจากเลี้ยงนมผสม นมเเม่น้อยเลยไม่เเน่ใจ

หนูก็เหมือนกันคะเลี้ยงผสมกับนมแม่นมแม่ทานน้อยน้องอวดเลยพาไปหาหมอคลินิกหมอบอกแพ้นมวัวคะ

ลูกสาวที่บ้านแพ้นมวัวเหมือนกันคะ คุณหมอแนะนำ NAN HA. ตอนนี้3ขวบ 8เดือน ทานได้แล้วคะ

บ้านนี้กินแนนเหมือนกันค่ะ ถ่ายดีมาก

หลานเรารักษายุศิริราช2ปีหายแพ้นมวัว

Isomilค่ะซื้อแถวศิริราช(วังหลัง)ถูกหน่อย

บ้านนี้กินไฮคิว แปปติ จนถึง2ขวบค่ะ