5 ตอบกลับ

เด็กเล็กกินยาลดน้ำมูกไม่ได้ค่ะ ยาลดน้ำมูกจะทำให้น้ำมูกแห้ง เด็กจะยิ่งคัดจมูกหายใจไม่ออก ให้ไป รพ ค่ะ ให้ พยาบาลสอนใช้น้ำเหลือหยอดจมูก(ไม่ใช่ล้างจมูกแบบเด็กโตนะคะ) แล้วใช้ลูกยางแดงดูดออกค่ะ

ลุกเราก้อเปนเราพยามหยอดน้ำเกลือดูดน้ำมูกให้ทุกวันตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วแม่ไม่อยากให้น้องกินยา

พาน้องไปหาหมอดีที่สุดนะคะ ไม่แนะนำให้คุณแม่ซื้อยามากินเอง กลัวจะเป็นอันตรายกับน้องค่ะ

Super Mum

แนะนำพาน้องไปหาหมอนะคะ อย่าซื้อยามากินเองค่ะ

Super Mum

แนะนำพาน้องหาหมอค่ะ