4 ตอบกลับ

แม่ให้น้องกินนมตลอดมั๊ยคะ แบบนี้คล้ายโอเวอร์ฟิดดิ้งคะปรับการกินนอย่างน้อยห่างกัน2-3ชั่วโมง

ขอบคุณมากๆค่ะแม่ เราให้น้องทานหางกัน3_4ชัวโมงเลยค่ะแม่ ช่วงนี้น้องหลับยาว กิน3_4ออนต่อ3ชัวโมงค่ะ จับเรอก็แล้วนะค่ะพอน้องนอนบ้างที่ตื่นมาก็อวกก่อนนอนก็อวกแต่น้องไม่มีท่าที่ทรมารเลยนะค่ะน้องไม่ง้อแง่เลยกินได้นอนได้ปกติเลยค่ะแต่จะอวกบ่อยมากกค่ะ วันนี้พาน้องไปอนามัยมาหมอบอกว่าต้องปลุกน้องกินนมอย่าปล่อยให้หิ้วนานให้น้องค่อยๆกินแหละหลังกินอย่าให้น้องหลับทันที่ อย่าให้น้องขยับตัวแรงๆค่ะ พอทำตามที่หมอแนะนำมาจากทีน้องอวกวันละ5_6ครังวันนี้น้องอวกแค่2ครังค่ะ อวกออกแค่ปากนะค่ะไม่มีออกจมูกค่ะ

ไปมาแล้วคะขอบคุณมากๆคะ

พาหาหมอค่ะไม่ปกติ

หาหมอค่ะ